Welcome to gotohell
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

November rain

2 posters

Go down

November rain Empty November rain

Bài gửi by rin_metal122 Sat Oct 20, 2007 2:38 pm

khi anh nhìn vào đôi mắt em
anh nhìn thấy một tình yêu kìm nén
nhưng hơĩ em yêu dấu
khi anh ôm em
em có biết rằng anh cũng cảm thấy như vậy

vì chẳng có gì có thể kéo dài được mãi mãi
và cả hai ta đều biết rằng cin tim có thể thay đổi
thật khó để giữ cho một ngọn nến còn sáng mãi
trong cơn mưa tháng 11 lạnh lùng

chúng ta đã trải qua cả một khoảng thời gian dài
hãy cố gắng kìm nén những nỗi niềm đau khổ
nhưng tình yêu luôn đến để rồi ra đi
và ko ai chắc chắn người nào có thể ra đi
đi mãi

nếu chúng ta có được cơ hội
để đưa nó đến chỗ nó cần phải đến
anh sẽ cho mình được nghỉ
chỉ để biết rằng em sẽ là của anh
hoàn toàn là của anh
nên nếu em muốn yêu anh
thì em yêu hỡi đừng cố cầm lòng mình
hay anh sẽ chỉ dừng lại
trong cơn mưa tháng 11 lạnh lùng

em có cần những lúc cho riêng mình
em có cần những lúc được ở một mình
ai cũng cần những lúc cần cho riêng mình
em ko biết rằng em cần có những lúc cô độc sao
anh biết rằng thật khó để giữ cho trái tim mình luôn rộng mở
khi những người đang làm tổn thương em
nhưng nếu em có thể hàn gắn lại một trái tim đã vỡ
thời gian ko thể làm cho em mê muội

đôi khi anh cần nhữngc lúc chỉ dành cho riêng mình
đôi khi anh cần những lúc hoàn toàn cô độc
ai cũng cần đến những khoảnh khắc dành cho riêng mình
em ko biết rằng em cần có những lúc cô độc sao

và khi em hãy nghĩ đến anh luôn ở bên cạnh em
anh biết rằng em có thể yêu anh
khi chẳng còn gì để trách cứ
nên em đừng lo âu về những điều gian dối
rồi chúng ta sẽ tìm cho ra con đường cho riêng mình
vì ko có gì có thể kéo dài mãi mãi
kể cả khi cơn mưa tháng 11 lạnh lùng

em có nghĩ rằng em cần một người nào đó ko
em có nghĩ rằng em cần một ai đó ko
ai cũng cần một người nào đó
em sẽ ko bao giờ đơn độc
em sẽ ko bao giờ đơn độc

trời đất tối sầm lai. Đang giữa trưa cơ mà.Gió thổi ***g lộng. Sắp mưa.Những hạt mưa đầu tiên bắt đầu rơi. Mưa đầu mùa. Lâu lắm rồi mới có 1 cơn mưa. Mưa bắt đầu nặng hạt. Mưa to dần.Ngồi trong phòng nhìn ra cửa sổ, ko có cảm hứng lắm, vì lạnh. Cắm phone vào điện thoại dò sóng FM. Đúng lúc chương trình ca nhạc quốc tế theo yêu cầu. November rain của Guns. Em nhìn mưa rơi, nhớ tới anh...

ưhen I look in to your eyes.i can see a love resirained.But darlin' ưhen I hold you.Don' t you no I feel the same...

Lần đầu tiên gặp anh, cũng vào một chiều mưa tầm tã.Em lạnh run lên trong cái lạnh của mùa đông. ngồi co ro bên chiếc bàn trong một quán cà phê nhỏ, nước mưa thẫm đẫm quần áo và tóc em vẫn nhỏ từng giọt xuống sàn.Lạnh. Và em bắt gặp ánh mắt anh đang nhìn em.một khuôn mặt đẹp nhưng cũng thật lạnh lùng. Em thật sự bối rối về cái nhìn ấy, nhưng cũng thật sự ko muốn thoát khỏi tầm mắt anh.Trái tim em như loạn nhịp nó dường như ko còn trong em nữa....

'cause nothin' lasts forever. And we both know heart can change.And it's hard to hold a candle. in the cold november rain...

em cũng biết chẳng có gì là mãi mãi. Cả ánh mắt kia cũng vậy. nó pha một chút thờ ơ trong ánh nhìn. chỉ có em là cứ cố theo đuổi ánh mắt ấy, vì nghĩ rằng nó dành cho em." Thật khó để giữ một ngọn nến còn sáng mãi" và cũng thật khó để giữ được ánh mắt anh mãi là của em.

we' ve been thuogh this auch a long time. just trin' to kll the pain...

Nhưng cũng chỉ có em chìm sâu trong đau khổ. dù em đã cố gắng, nhưng dường như ko thể ko nghĩ đến anh. Ánh mất anh mà em như muốn chìm trong đó.và em cũng đa cố để quên anh đi, sự thực là ko thể. Trái tim em đau nhói, lạnh buốt như con mưa tháng 11 ngoài kia vậy. như hàng ngàn mũi dao đâm nát tim em làm em đau đớn

But lover always come and alway go.And no one's realy sure who's lettin' go today. walkin' away...

" Nhưng tình yêu luôn đến để rồi ra đi" Em cũng ko biết tại sao tình yêu cứ đến rồi ra đi khiến cho con người ta đau khổ. Anh đến, bước vào cuộc đời em. Nhưng chỉ có em là cứ ảo tưởng anh là của em thật sự, là của em mãi mãi.Em cứ khờ dại tin vào điều đó. nhưng ánh mắt của anh với em vẫn vậy. Lạnh lùng nhưng sâu thẳm. Và em cứ chìm đắm trong đó mà đâu biết nó ko dành cho em.

If we coul take to he the time. To lay it on the life .T could read my head.Just knowin'...All mine . So if you ưant to love me. The darlin' don't rẻain. Or I'll just end up walkin' . In the cold november rain
Nếu em có một cơ hội hay một điều ước, em sẽ ước ánh mắt kia thuộc về em.nhưng ước cũng chỉ là mong muốn của con người được thể hiện bằng lời, mà thế gian đâu có chuyện thần kì. Làm sao em có thể ước anh là của em. Chỉ có em là cứ ngớ ngẩn mong chờ, hi vọng mà thôi. Em chỉ muốn anh là của em , của em mãi mãi.Nhưng hỡi ôi, trong em chẳng có gì. Cô đơn lạnh lẽo, ngập tràn trong đau khổ.Chìm vào trong cái lạnh lùng của cơn mưa tháng 11 lạnh lùng.Anh có biết em yêu anh nhiều đến thế nào ? Khi trong em là tất cả tình yêu kìm nén mà em dành cho anh.Em vẫn biết anh chỉ coi em là một người bạn, một người em gái. Nhưng em lại ko mong muốn thế . Những sai lầm liên tiếp của em, cũng chỉ mong có anh, đã ko thể đượck. Em đã mất anh mãi mãi. Mất cả ánh mắt một thời em khao khát. Vậy là, chút hi vọng nhỏ nhoi rồi cũng tắt. Chỉ còn mình em , với cơn mưa tháng 11 hoang dại này. Em lê bước chân dưới trời mưa, lòng nặng trĩu.Em cứ khóc trong mưa để nước mưa hoà lẫn và cuốn trôi những giọt nước mắt của em. Em muốn xua tan đi mọi cảm xúc về anh trong kí ức.

Do you need some time...on the own. Do you need some time...all alone. Every body needs some time... on their own. Don't you know you needs some time.All alone I know It's hard to keep an open heart.Ưhen even friends seem out to harm you. But if you could heal a broken heart. Wouldn't time be out to charm you....

Một mình? Để làm gì? Để thấy rằng mình cô độc ư? Ko , anh ơi, em sợ sự cô độc em sợ lắm. Suy nghĩ về những gì đã qua chỉ làm em ngập chìm trong đau khổ.Anh chẳng biết được rằng em yêu anh nhiều đến thế nào đâu. bằng tất cả con tim và lí trí mà em có được." Ai cũng cần có những lúc cho riêng mình" nhưng lúc đó tâm trí em thuộc về anh. " Em biết thật khóc để có thể giữ cho trái tim mình luôn rộng mở, đó cũng là khi trái tim anh chẳng thuộc về em.Em biết phải làm sao đây , làm sao để xua đuổi hình bóng anh cứ mãi ẩn hiện mà em chẳng bao giờ với tới. Giá mà em co thể hàn gắn một trái tim đã vỡ , cũng như sưởi ấm cho nó.

And when your fears subside. and shadow still remain. I know that you can love me.When there 's nó one left to blame. So never mind the darkness.We still can find away. 'Cause nothin' lasts forever . Even cold november rain

Em biết rằng anh chẳng yêu em, cũng chẳng có gì đẻ trách cứ. Anh có cuộc sống của riêng anh, em đau có thể trách móc gì. Còn em, cũng chỉ biết khờ dại mà yêu anh, như chính cái tâm hồn đơn giản của em vậy.Và mỗi chúng ta cũng sẽ tìm ra con đường sống cho riêng mình, và ko có gì là mãi mãi. Em biết rằng em đã dại khò yêu anh, dù anh ko hề đáp lại. Đúng, ko gì có thế là mãi mãi, kể cả cơn mưa tháng 11 lạnh lùng ngoài kia cũng vậy...

Khi mà em cần một bờ vai tựa vào để khóc, khi mà em cần một người bạn để tin cậy, khi mà cả thế giới đều bỏ rơi em.... giá mà có anh ở đó

Bản tình ca vừa dứt.Ngoài trời, cơn mưa tháng 11 vẫn chưa tạnh...!
cam~ xuc tu` do'
rin_metal122
rin_metal122
Không Thể bỏ Rock
Không Thể bỏ Rock

November rain Empty Re: November rain

Bài gửi by Admin Sat Oct 20, 2007 7:54 pm

Ui rin ơi....Bài này dịch ra tiếng việt hay quá....ai hát vậy rin hi
Bài này ai đang có người yêu mà có chuyện gì bất trất mà mở lên thì thôi rồi...nàng chạy theo mất dép k
Chỉ áp dụng cho mấy em đầy cảm xúc, lãng mạn...chứ em nào cứng cổ thì phang cho em 1 bài brutal để em chạy cho lẹ haha
Admin
Admin
Admin
Admin

http://baodaica.kiss.to

Bài gửi by rin_metal122 Tue Oct 23, 2007 5:24 pm

troi` ong noi thiet hay ko biet vay^ bai` nay` hoi~ 1 dua' con nit moi tap nghe rock cung~ day^;' pa!!! de~ tui goi y' cho em bai` nay` cua~ Guns N' Roses day^' pa nghe tui nay choi cam~ suc nheiu` hon chu;' nghe brutal nhieu` thi` cung~ dien theo thang` dua^. ga` o~ ben ben luon ac ac ac
rin_metal122
rin_metal122
Không Thể bỏ Rock
Không Thể bỏ Rock

Bài gửi by Admin Tue Oct 23, 2007 10:01 pm

Khụ khụ k Có bao giờ tui nghe mấy cái loại này đâu mà biết d
Admin
Admin
Admin
Admin

http://baodaica.kiss.to

Bài gửi by rin_metal122 Wed Oct 24, 2007 8:20 pm

vay^ ong bat dau` nghe rock tu` dong` nao` va` tu` dau nguoi` ta nghe tu` tu` roi` len chu'bo^ phai~ nghe tu` slow hem!!!! chac ong nghe tu` black thi` phai~ m
rin_metal122
rin_metal122
Không Thể bỏ Rock
Không Thể bỏ Rock

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content